Giới thiệu về bản thân
Gọi giá tiền 1kg đường là a (đồng). Gọi giá tiền 1kg gạo là b (đồng). Ta có: 7kg đường và 4kg gạo hết 262 000 đồng → 7a + 4b = 262 000 5kg đường và 3kg gạo hết 198 000 đồng → 5a + 3b = 198 000 Từ 2 cách tính trên, ta tìm được: a = 6 000 b = 56 000
👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍🧏♀️
Dừa xiêm
Để chào đón các em lớp Một, chúng em đã chuẩn bị một chương trình văn nghệ đặc biệt. b. Nhờ chăm chỉ và tự giác, Ngân được cô giáo khen. c. Vì có kĩ thuật và sức khoẻ, hai chàng trai đã chinh phục được đỉnh núi. d. Do mưa, quãng đường trở nên lầy lội. e. Nhằm giúp đỡ các bạn học sinh vùng lũ, trường em đã vận động học sinh quyên góp quần áo, sách vở,.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
Nghĩa giống:xinh, xinh xắn,đáng yêu
Nghĩa khác:xấu,.
.
a. Vì em đạt được điểm cao, bố mẹ rất vui. b. Nghe thấy tiếng nhạc, đàn cá heo lại kéo đến. c. Để có sức khỏe tốt, em chăm chỉ tập thể dục. d. Để bảo vệ môi trường, chúng em tích cực phân loại rác.
Có, siêu nhiều
Không có đề bài à
¿????????????¿¿??¿???????????????¿????¿??????