Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng của số bị trừ, số trừ và hiệu là 1920 mà số bị trừ bằng số trừ cộng hiệu
Vậy số bị trừ là:
1920:2=960
Tổng của hiệu và số trừ là:
1920-960=960
Hiệu là:
(960-688):2=136
Số trừ là:
1920-136-960=824
Vậy phép trừ đó là:
960-824=136
Giải :
Ta có : Tổng của số bị trừ, số trừ và hiệu là 1920 mà số bị trừ bằng số trừ cộng hiệu,
Vậy số bị trừ là :
1920 : 2= 960
Tổng của hiệu và số trừ là :
1920 - 960 = 960
Hiệu là :
( 960 - 688 ) : 2 = 136
Số trừ là :
1920 - 136 - 960 = 824
Vậy phép trừ đó là :
960 - 824 = 136
~ HT ~
![](/images/avt/0.png?1311)
Gọi số bị trừ là a;số trừ là b;hiệu là c
Ta có: a - b = c => a = b + c
a + b + c = 2486
=> 2486 = b + c + b + c (thay a = b + c)
<=> 2486 = 2 x ( b+c)
=> b + c = 1243 tức là a = 1243
Ta lại có: b - c = 19
=> b = (1243 + 19) : 2 = 631
c = 631 - 19 = 612
Phép trừ đó là: 1243 - 631 = 612
Bài cho Số bị trừ + Số trừ + Hiệu = 2486
Mà Số bị trừ = Số trừ + Hiệu
Nên Số bị trừ + Số bị trừ = 2486
Số bị trừ x 2 = 2486
Số bị trừ = 2486 : 2 = 1243
Vậy Số trừ + Hiệu = 1243
Bài cho Số trừ - Hiệu = 19
Bài toán : Tổng - hiệu
Số trừ là : (1243 + 19) : 2 = 631
Hiệu là: (1243 - 19) : 2 = 612
Vậy phép trừ đó là: 1243 - 631 = 612
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bị trừ là:
8622 : 2 = 4311
Tổng của số trừ và hiệu bằng số bị trừ và bằng 4311.
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bị trừ là:
7652 : 2 = 3826
Tổng của số trừ và hiệu bằng số bị trừ và bằng 3826
Hiệu là:
(3826 + 798) : 2 = 2312
Số trừ là:
3826 – 2312 = 1514
Vậy phép trừ đó là: 3826 – 2312 = 1514
Lời giải:
Tổng của hiệu và số trừ là:
$1920:2=960$
Hiệu của hiệu và số trừ là: $688$
Số hiệu là: $(960+688):2=824$
Số trừ là: $(960-688):2=136$
Số bị trừ là: $824+136=960$
phép Trừ đó là:960-136=824