Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
Trung bình cộng của ba số là : (35+45 +40):3 =40
Tổng ba sô là 40 x 3 =120
tổng số thứ nhất và số thứ 2 là 35 x2 =70
số thứ 3 là 120 - 70 =50
Số thứ nhất là 40x 2 -50 =30
Số thứ hai là 45x2 -50 = 40
![](/images/avt/0.png?1311)
tổng ba số là
24x3= 72
tổng số thứ nhất và hai là
21x2= 43
tổng số thứ 2 và ba là
26x2= 52
số thư nhất là
72-52=20
số thứ hai là
42-20=22
số thứ ba là
52-22=30
số thứ nhất 20
số thứ hai 22
số thứ ba30
k mình nghe
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng của số thứ 2 và số thứ 3 là :
( 21 x 3 ) - 35 = 28
Số thứ 3 là :
28 : 2 = 14
Tổng 3 số là : 21 x 3 = 63
Tổng của số thứ 2 và 3 là : 63 - 35 = 28
Số thứ 3 là : 28 : 2 = 14
Đ/S : ... .....
![](/images/avt/0.png?1311)
tổng cua 3 số là:
35 x 3 = 105
a + b = 60
b + c = 65
a + b + b +c = 60 + 65 = 125
số thứ 2 ( b ) là:
125 - 105 = 20
số thứ 1 là:
60 - 20 = 40
số thứ 3 là:
65 - 20 =45
Đáp số : ....
k nhé mn!
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng 3 số đó là : 24.3 = 72
Tổng của số thứ nhất và số thứ hai là : 21.2 = 42
Tổng của số thứ hai va số thứ ba là : 26.2 = 52
Số thứ ba là : 72 - 42 = 30
Số thứ một là 72-52 = 20
Số thứ hai là 72 -30-20=22
Tổng 3 số là :
24 . 3 = 72
Tổng ST1 và ST2 là :
21 . 2 = 42
Tổng số thứ 2 và ST3 là ;
26 . 2 = 52
ST3 là : 72 - 42 = 30
ST1 là : 72 - 52 = 20
ST2 là : 72 - 30 - 20 = 22
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng của ba số là :
50 x 3 = 150
Ta có sơ đồ sau :
Tổng số thứ nhất và số thứ 2 : |-----------------|------------------| }150
Số thứ ba : |-----------------|
Tổng số phần là 1 + 2 = 3 ( phần )
Số thứ 3 là: 150 : 3 x 1 = 50
![](/images/avt/0.png?1311)
Số thứ 3= trung bình cộng của số thứ 1 và số thứ 2 nên số thứ thứ 3= trung bình cộng của 3 số là 5/8
Tổng của số thứ 1 và số thứ 2 là:5/8x2=10/8
Số thứ 2 là:[5/4-1/4]:2=1/2
Số thứ 1 là:1/2+1/4=3/4
Số thứ ba là:5/8
Đúng 4 Sai 0
Cần 1 cái tên 06/11/2016 lúc 21:06
Báo cáo sai phạm
TBC của ST1 và ST2 bằng ST3 mà TBC của 3 số = 5/8 => ST3 = 5/8.
Tổng của ST1 và ST2 là: 5/8 x 2 = 5/4
Số thứ nhất là: (5/4 + 1/4) : 2 = 3/4
Số thứ 2 là: 3/4 - 1/4 = 1/2
Đáp số: 3/4, 1/2 và 5/8
Trung bình cộng của ba số bằng 57. Số thứ nhất gấp ba lần số thứ hai, số thứ hai gấp đôi số thứ ba. Tìm ba số đó.
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng số thứ nhất và số thứ hai là : 258 x 2 = 516
Tổng số thứ nhất và số thứ ba là : 279 x 2 = 558
Tổng số thứ hai và số thứ ba là : 336 x 2 = 672
2 lần tổng cả 3 số là : 672 + 558 + 516 = 1746
Tổng cả 3 số là : 1746 : 2 = 873
Số thứ ba là : 873 - 516 = 357
Đáp số : 357
:)
Mong bạn có thêm 1 kiến thức mới
Cảm ơn bạn nhiều
Giải thích các bước giải:
Tổng của 3 só là 21*3=63
tổng của số thứ 2 và 3 là 63-35=28
Số thứ 3 là 28:2=14
Đ/s:14