K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

3 tháng 11 2024

nhanh lên mọi người, ngay trong tối hôm nay

 

3 tháng 11 2024

cụ thể nguyên bài giải nha :))

28 tháng 5 2017

Tỉ số phần trăm giữa chiều dài và chiều rộng là :

 1/9 : 1/3 = 1/3

Ta có sơ đồ

Chiều dài    |-----|-----| -----|  

Chiều rộng |-----|

Hiệu số phần bằng nhau là :

 3 – 1 = 2 ( phần )

Chiều dài là :

 18 : 2 x 3 = 27 ( m )

Chiều rộng là :

 27 – 18 = 9 ( m )

Diện tích thửa ruộng là :

 27 x 9 = 243 ( m2 )

Đổi : 243 m2 = 2,43 dm2 

28 tháng 5 2017

Tỉ số phần trăm giữa chiều dài và chiều rộng là :

 1/9 : 1/3 = 1/3

Coi chiều dài là 3 phần , chiều rộng là 1 phần bằng nhau như thế .

Hiệu số phần bằng nhau là :

 3 – 1 = 2 ( phần )

Chiều dài là :

 18 : 2 x 3 = 27 ( m )

Chiều rộng là :

 27 – 18 = 9 ( m )

Diện tích thửa ruộng là :

 27 x 9 = 243 ( m2 )

Đổi : 243 m2 = 2,43 dm2

                          ĐS : . . .

22 tháng 11 2021

nhanh nha ạ

22 tháng 11 2021

24,000‬

8 tháng 1 2016

1/9:1/3=3/9

chiều dài là

18/(9-3)*9=27m

chiều rộng là

27-18=9m

diện tích là

27*9=243m2

3 tháng 1 2018

a, Chiều rộng thửa ruộng là : 15 x 3/5 = 9 (m)

Diện tích thửa ruộng là : 15 x 9 = 135 (m2)

b, Diện tích thửa ruộng hình vuông là :

             135 x 80% = 109,35 (m2)

                          Đáp số :.......

Tk mk nha

20 tháng 12 2015

2.43 nhé bạn

tick nhé

a. Hiệu số phần bằng nhau là: 

5 - 2 =3 phần

Chiều dài của thửa ruộng hình chữ nhật là: 

( 360 : 3) x 5 = 600 m 

Chiều rộng của thửa ruộng hình chữ nhật là: 

(360 : 3) x 2 = 240 m 

Diện tích của thửa ruộng hcn đó là: 

600 x 240 = 144000 m vuông 

đổi 144000 m vuông = 14,4 héc ta 

b. Diện tích thửa ruộng để trống lúa là: 

144000 x 80% = 115200 m vuông

Diện tích thửa rộng dể đào ao là: 

144000 - 115200 = 28800 m vuông

 

1 tháng 1 2023

a. Hiệu số phần bằng nhau là: 

5 - 2 =3 phần

Chiều dài của thửa ruộng hình chữ nhật là: 

( 360 : 3) x 5 = 600 m 

Chiều rộng của thửa ruộng hình chữ nhật là: 

(360 : 3) x 2 = 240 m 

Diện tích của thửa ruộng hcn đó là: 

600 x 240 = 144000 m vuông 

đổi 144000 m vuông = 14,4 héc ta 

b. Diện tích thửa ruộng để trống lúa là: 

144000 x 80% = 115200 m vuông

Diện tích thửa rộng dể đào ao là: 

144000 - 115200 = 28800 m vuông

Hiệu số phần bằng nhau là 

4-3=1 (phần)

Chiều dài thửa ruộng là 

25:1.4=100(m)

Chiều rộng của thửa ruộng là

100-25=75 (m)

Diện tích thửa ruộng là

    100.75=7500 (m2) 

                  đáp số 7500 m2

5 tháng 10 2021

Thank bạn nha ^^

Bài 3: 

Diện tích phần còn lại là:

\(26\cdot6.5\cdot28\%=47,32\left(m^2\right)\)

Bài 4: 

Diện tích là:

\(600\cdot450=270000\left(m^2\right)=27\left(ha\right)\)

Khối lượng rau thu hoạch được:

27x35=945(tạ)

18 tháng 1 2022

3. 47,32m2

4. 945 tạ