Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thể tích bể nước đó là :
1,8x1,2x1=2,16(m\(^3\))
Thời gian để vòi nước đó đầy bể là :
2,16:0,8=2,7(giờ)
2,7 giờ= 2 giờ 42 phút
Đáp số : 2 giờ 42 phút
Thể tích bể nước là:
1,8 x 1,2 x 1=2,16 (m3)
Thời gian vòi nước chảy đầy bể là:
2,16 : 0,8=2,7 (giờ)
Đáp số : 2,7 giờ

Thể tích bể là : 2,1 x 1,4 x 1,5 = 4,41 ( m3) = 4410 l
Vì mỗi giờ bể chảy được 560 l nước nên sau 1 giờ 45 phút = 7/4 giờ
nên bể chảy được : 7/4 x 560 = 980 ( l )
Vậy trong bể còn lại : 4410 - 980 = 3430 ( l )
Đổi 3430 l = 3,43 m3
Vậy trong bể còn 3,43 m3

Thể tích bể nước đó là :
1,8x1,2x1=2,16(m\(^3\))
Thời gian để bể nước đầy bể là :
2,16:0,6=3,6(giờ)
3,6 giờ = 3 giờ 36 phút
Đáp số :3 giờ 36 phút

Thể tích của bể là:
\(1,5\times1,3\times1,2=2,34\left(m^3\right)\)
Đổi: \(2,34m^3=2340l\).
Sau số phút thì nước chảy được \(80\%\)thể tích của bể là:
\(2340\times80\%\div20=93,6\)(phút)

a) Thể tích bể nước là:
(2+1,2)×2×1,5=9,6(m³)
Hiện giờ mực nước cao là:
9,6÷100×25=2,4(m³)=2400000(cm³)
b) Đổi: 36 lít=36 dm³=0,36 m³
Thời gian cho nước đầy bể là:
9,6÷0,36=26(phút)
Đáp số: a) 2400000 cm³
b) 26 phút

Thể tích bể:
0,8 x 1,2 x 1,5 = 1,44(m3)= 1440dm3= 1440(lít)
Bể đầy nước sau khi vòi chảy được:
1440: 18= 80 (phút)

2m = 20 dm
1.5 m = 15dm
1m = 10 dm
Chiều cao mức nước là :
\(10 \times\frac{4}{5}=8(dm)\)
Trong bể chứa số lít nước là :
\(8 \times 15 \times 20 = 2400\) ( lít )
Đáp số : 2400 lít
chịu chết
0,9m