Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Chọn đáp án D
1 tạ mía thu được 68 kg nước mía ⇒ 60 tấn mía thu 408000 kg nước mía.
saccarozơ chiếm 13% khối lượng nước mía ⇒ 408000 nước mía có 53040 kg saccarozơ.
tuy nhiên, hiệu suất quá trình chế biến là 90% ⇒ msaccarozơ thực tế thu được = 4773,6 kg

Đáp án C
Các phát biểu: 1, 2, 6.
+ Mệnh đề 1: SiO2 không tan được trong HCl.
+ Mệnh đề 2: S tác dụng với Hg ở ngay nhiệt độ thường.
+ Mệnh đề 6: Phèn chua K2SO4.Al2(SO4)3.24H2O

Đáp án B
Dùng giàn phun mưa hoặc bể tràn để cho nước mới hút từ giếng khoan lên được tiếp xúc nhiều với không khí rồi lắng, lọc

Đáp án cần chọn là: B
(a) Sai vì chất rắn thu được chỉ có A l O H 3
(b) Sai vì kết tủa A l O H 3 bị KHS O 4 hoàn tan
(c) Đúng
(d) Sai vì nước chứa nhiều C a 2 + , M g 2 + và HC O 3 - gọi là nước cứng tạm thời
(e) Đúng
Vậy có 2 phát biểu đúng
1 gia đình 4 người mỗi ngày dùng: 60 x 4 = 240 (lít nước)
Lượng Chlorine cần thiết để dùng là: 0,24 x 5 = 1,2(g)
Số tiền để mua Chlorine cho việc xử lí nước mỗi ngày cho 1 hộ gia đình 4 người là:
(1,2/45 000) x 2 700 000 = 72 (VND)
Bước 1: Tính lượng nước sử dụng mỗi ngày của 1 hộ gia đình 4 người:
\(V = 4 \times 0,06 = 0,24 \textrm{ } \text{m}^{3} / \text{ng} \overset{ˋ}{\text{a}} \text{y}\)
Bước 2: Tính lượng chlorine cần dùng mỗi ngày:
\(\text{L}ượ\text{ng}\&\text{nbsp};\text{chlorine} = 5 \times 0,24 = 1,2 \textrm{ } \text{g} = 0,0012 \textrm{ } \text{kg}\)
Bước 3: Tính giá tiền mua lượng chlorine:
Giá 1 kg chlorine:
\(\text{Gi} \overset{ˊ}{\text{a}} \&\text{nbsp};\text{1}\&\text{nbsp};\text{kg} = \frac{2,700,000}{45} = 60,000 \textrm{ } \text{VN}Đ\)
Giá tiền cho 0,0012 kg chlorine:
\(\text{Ti} \overset{ˋ}{\hat{\text{e}}} \text{n} = 0,0012 \times 60,000 = 72 \textrm{ } \text{VN}Đ\)
Kết luận:
Các nhà máy cần chi khoảng 72 VNĐ mỗi ngày để mua chlorine xử lí nước cho một hộ gia đình 4 người.