K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1 tháng 1

Lời giiar

1 kg gạo thì có giá là :

75000 : 5 = 15000 ( đồng )

12 kg gạo thì có giá là :

15000 x 12 = 180000 ( đồng )

Đáp số : 180000 đồng

Lấy 75000 ÷5 thì 1 kg bằng 15000 đồng lấy số đó nhân vs 12kg thì bằng 180000 cho 12kg

30 tháng 9 2018

Bài 1 :

Số tiền mua giống vịt là : 338000:13x7 = 182000 (đồng)

Số tiền mua giống gà là : 338000-182000 = 156000 (đồng)

ĐS : vịt : 182000 đồng ; gà : 156000 đồng

Bài 2 :

Mua 2kg gạo nếp và 6kg gạo tẻ hết số tiền là : 65000x2 = 130000 (đồng)

1kg gạo tẻ mua hết số tiền là : 130000-115000 = 15000 (đồng)

1kg gạo nếp mua hết số tiền là : 65000-15000x3 = 20000 (đồng)

ĐS : 1kg gạo nếp : 20000 đồng ; 1kg gạo tẻ : 15000 đồng

BYE !

16 tháng 9 2021

Tổng số tiền mua 12 kg gạo thơm là:

\(3600\times12=43200\)   (đồng)

Số kg gạo thường mua đc voiws giá 1800 đồng là:

\(43200\div1800=24\)   (kg)

16 tháng 9 2021

Mua 12 kg gạo hết số tiền là:3600*12 =43200.nếu mua gạo thường thì được số kg gạo là:43200:1800=24 kg gạo

21 tháng 10 2017

mua 1kg gạo phải trả số tiền là

   450000 : 30 = 15000 (đồng)

Giá mỗi kg gạo hiện nay là

   15000 + 3000 = 18000 (đồng)

Với số tiền đó thì theo giá hiện nay sẽ mua được số kg gạo là

   450000 : 18000 = 25(kg)

                    Đ/s : 25 kg

21 tháng 10 2017

Truoc day mua mot ki-lo-gam gao het so tien la:

  450000\(\div\)30=15000(kg)

So tien de mua mot can gao hien nay la:

  15000+3000=18000(dong)

vay voi 450000 dong thi theo gia hien nay mua duoc so ki-lo-gam gao la:

450000\(\div\)18000=25(kg)

                                Dap so :25kg

20 tháng 11 2017
Trâm ANH 5D đúng không
20 tháng 11 2017

AN 5D đây vào đây mới biết cậu có ních đấy ahi hi

11 tháng 3 2019

Mua 1kg gạo hết số tiền là

 80000 : 5 = 16000 (đồng)

Mua 12kg gạo hết số tiền là:

16000 x 12 = 192000 (đồng)

Đ/s: 192000 đồng

11 tháng 3 2019

Mua 1 kg gạo hết: 80000 : 5=16000(đồng)

Mua 12 kg gạo hết:16000 X 12=192000(đồng)

Đ/S

10 tháng 10 2020

Trước đây, giá tiền của mỗi kilogam gạo là:

90000 : 15 = 6000 (đồng)

Số tiền để mua một kilogam gạo ở hiện tại là

6000 - 1000 = 5000 (đồng)

Số kilogam gạo mua được với số tiền như vậy theo giá hiện tại là:

90000 : 5000 = 18 (Kg)

Đáp số:18 kg 

13 tháng 11 2016

Đổi 1 yến = 10kg

Mua 1kg hết số tiền là:

         95 000 : 10 = 950  (đồng ) 

Mua 6kg hết số tiền là:

         950 x 6 = 5700  (đồng  )

                Đáp số:5700 đồng

k nha

13 tháng 11 2016

"Ai trả lời nhanh mà đùng mình tích cho nè." Dị ứng với câu này

Giải cho vui ko t

6 kg giá : 95 000 : 10 x 6 = ...............kg

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  27 số tiền mua vịt bằng  13 số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0
Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  27 số tiền mua vịt bằng  13 số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0
Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  \(\frac{2}{7}\)số tiền mua vịt bằng  \(\frac{1}{3}\)số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0