Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Bài 1 :
Số tiền mua giống vịt là : 338000:13x7 = 182000 (đồng)
Số tiền mua giống gà là : 338000-182000 = 156000 (đồng)
ĐS : vịt : 182000 đồng ; gà : 156000 đồng
Bài 2 :
Mua 2kg gạo nếp và 6kg gạo tẻ hết số tiền là : 65000x2 = 130000 (đồng)
1kg gạo tẻ mua hết số tiền là : 130000-115000 = 15000 (đồng)
1kg gạo nếp mua hết số tiền là : 65000-15000x3 = 20000 (đồng)
ĐS : 1kg gạo nếp : 20000 đồng ; 1kg gạo tẻ : 15000 đồng
BYE !
Tổng số tiền mua 12 kg gạo thơm là:
\(3600\times12=43200\) (đồng)
Số kg gạo thường mua đc voiws giá 1800 đồng là:
\(43200\div1800=24\) (kg)
Mua 12 kg gạo hết số tiền là:3600*12 =43200.nếu mua gạo thường thì được số kg gạo là:43200:1800=24 kg gạo
mua 1kg gạo phải trả số tiền là
450000 : 30 = 15000 (đồng)
Giá mỗi kg gạo hiện nay là
15000 + 3000 = 18000 (đồng)
Với số tiền đó thì theo giá hiện nay sẽ mua được số kg gạo là
450000 : 18000 = 25(kg)
Đ/s : 25 kg
Truoc day mua mot ki-lo-gam gao het so tien la:
450000\(\div\)30=15000(kg)
So tien de mua mot can gao hien nay la:
15000+3000=18000(dong)
vay voi 450000 dong thi theo gia hien nay mua duoc so ki-lo-gam gao la:
450000\(\div\)18000=25(kg)
Dap so :25kg
Mua 1kg gạo hết số tiền là
80000 : 5 = 16000 (đồng)
Mua 12kg gạo hết số tiền là:
16000 x 12 = 192000 (đồng)
Đ/s: 192000 đồng
Mua 1 kg gạo hết: 80000 : 5=16000(đồng)
Mua 12 kg gạo hết:16000 X 12=192000(đồng)
Đ/S
Trước đây, giá tiền của mỗi kilogam gạo là:
90000 : 15 = 6000 (đồng)
Số tiền để mua một kilogam gạo ở hiện tại là
6000 - 1000 = 5000 (đồng)
Số kilogam gạo mua được với số tiền như vậy theo giá hiện tại là:
90000 : 5000 = 18 (Kg)
Đáp số:18 kg
Đổi 1 yến = 10kg
Mua 1kg hết số tiền là:
95 000 : 10 = 950 (đồng )
Mua 6kg hết số tiền là:
950 x 6 = 5700 (đồng )
Đáp số:5700 đồng
k nha
"Ai trả lời nhanh mà đùng mình tích cho nè." Dị ứng với câu này
Giải cho vui ko t
6 kg giá : 95 000 : 10 x 6 = ...............kg
Lời giiar
1 kg gạo thì có giá là :
75000 : 5 = 15000 ( đồng )
12 kg gạo thì có giá là :
15000 x 12 = 180000 ( đồng )
Đáp số : 180000 đồng
Lấy 75000 ÷5 thì 1 kg bằng 15000 đồng lấy số đó nhân vs 12kg thì bằng 180000 cho 12kg