Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Số công nhân của đội 2 là:
18 - 10 = 8 (người)
Nếu để trung bình mỗi người trong đội sản xuất được 56 sản phầm trong một tuần thì cả đội phải sản xuất số sản phẩm là:
18 x 56 = 1008 (sản phẩm)
Nhòm thứ nhất đã sản xuất số sản phẩm là:
10 x 52 = 520 (sản phẩm)
Số sản phẩm nhóm thứ hai phải sản xuất là:
1008-520=488 (sản phầm)
Trung bình mỗi người trong đội hai phải sản xuất số sản phẩm là:
488:8=61 (sản phẩm)
ĐS:....
theo đề bài ta có :
Số công nhân của đội 2 là:
18 - 10 = 8 (người)
Nếu để trung bình mỗi người trong đội sản xuất được 56 sản phầm trong một tuần thì cả đội phải sản xuất số sản phẩm là:
18 x 56 = 1008 (sản phẩm)
Nhòm thứ nhất đã sản xuất số sản phẩm là:
10 x 52 = 520 (sản phẩm)
Số sản phẩm nhóm thứ hai phải sản xuất là:
1008-520=488 (sản phầm)
Trung bình mỗi người trong đội hai phải sản xuất số sản phẩm là:
488:8=61 (sản phẩm)
ĐS: 61 sản phẩm

Số sản phẩm nhóm thứ nhất sản xuất được:
52 x 10 = 520 (sản phẩm)
Số công nhân trong nhòm còn lại là:
18 – 10 = 8 (công nhân)
Tổng số sản phẩn cần sản xuất theo yêu cầu là:
56 x 18 = 1008 (sản phẩm)
Số sản phầm mà nhóm còn lại phải sản xuất là:
1008 – 520 = 488 (sản phẩm)
Mỗi người trong nhóm còn lại phải sản xuất là:
488 : 8 = 61 (sản phẩm)
Đáp số: 61 sản phẩm.

Số công nhân của đội 2 là:
18 - 10 = 8 (người)
Nếu để trung bình mỗi người trong đội sản xuất được 56 sản phầm trong một tuần thì cả đội phải sản xuất số sản phẩm là:
18 x 56 = 1008 (sản phẩm)
Nhòm thứ nhất đã sản xuất số sản phẩm là:
10 x 52 = 520 (sản phẩm)
Số sản phẩm nhóm thứ hai phải sản xuất là:
1008-520=488 (sản phầm)
Trung bình mỗi người trong đội hai phải sản xuất số sản phẩm là:
488:8=61 (sản phẩm)
ĐS:....
Tick nha Nguyên Quỳnh Anh

Hãy tích cho tui đi
vì câu này dễ mặc dù tui ko biết làm
Yên tâm khi bạn tích cho tui
Tui sẽ ko tích lại bạn đâu
THANKS
trong một tuần để trung bình mỗi người của đội sản xuất được 56 sản phẩm thì số sản phẩm cần phải làm là:
56 x 18 = 1008 (sản phẩm)
mà số sản phẩm trung bình 10 công nhân đã làm được là:
52 x 10 = 520 (sản phẩm)
thì số sản phẩm trung bình 8 công nhân còn lại phải làm là:
(1008 - 520) : 8 = 61 (sản phẩm)
Đáp số : 61 sản phẩm

Số sản phẩm đội đó cần làm trong tuần :
56 x 18 = 1008 ( sản phẩm )
Trong tuần 10 công nhân kia làm được số sản phẩm :
52 x 10 = 520 ( sản phẩm )
Số sản phẩm 8 công nhân còn lại cần làm trong tuần đó :
1008 - 520 = 488 ( sản phẩm )
Trung bình 8 công nhân còn lại , mỗi người làm được :
488 : 8 = 61 ( sản phẩm )
đ/s : 61 sản phẩm

Trung bình mỗi tổ phải sản xuất số sản phẩm là :
10 x 52 = 520 ( sản phẩm )
Trung bình tổ hai mỗi người phải sản xuất số sản phẩm trong một tuần để trung bình mỗi người của đội sản xuất được 56 sản phẩm là
520 : 8 = 65 ( sản phẩm )
Đáp số : 65 sản phẩm

Tổ hai có số người là:
18-10=8(người)
Tổng số sản phẩm của cả hai tổ là:
56x18=1008(sản phẩm)
Tổ một làm được số sản phẩm là:
52x10=520(sản phẩm)
Tổ hai phải làm số sản phẩm là:
1008-520=488(sản phẩm)
Tổ hai trung bình mỗi người sản xuất số sản phẩm là:
488:8=61(sản phẩm)
Đáp số:61 sản phẩm.
Đáp số: 61 sản phẩm. Một đội sản xuất gồm 18 công nhân , trong đó có 10 công nhân trung bình mỗi người sản xuất được 52 sản phẩm trong một tuần
Đây là toán nâng cao chuyên đề trung bình công, cấu trúc thi chuyên thi học sinh giỏi các cấp. Hôm nay, Olm sẽ hướng dẫn các em giải chi tiết dạng này như sau:
Giải:
Tổng số sản phẩm 18 công nhân cần làm là:
56 x 18 = 1008 (sản phẩm)
Số sản phẩm nhóm một đã làm là:
52 x 10 = 520(sản phẩm)
Số sản phẩm nhóm hai phải làm là:
1008 - 520 = 488(sản phẩm)
Số công nhân nhóm hai là:
18 - 10 = 8(công nhân)
Trung bình một tuần mỗi công nhân tổ hai cần làm là:
488 : 8 = 61 (sản phẩm)
Đáp số: 61 sản phẩm.